ประชุมวางแผนและปฏิบัติการแนะแนวการศึกษาต่อของมหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร ประจำปีการศึกษา 2566
ณ ห้องประชุมสุพรรณิการ์ ชั้น 3 อาคารกองพัฒนานักศึกษา
โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ปรียานุช พรหมภาสิต รักษาราชการแทน อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏกําแพงเพชร ได้กล่าวต้อนรับผู้บริหารและอาจารย์แนะแนวโรงเรียนมัธยมศึกษา และแจ้งนโยบายการรับสมัครนักศึกษา
ภายในการประชุมได้ชี้แจงทำความเข้าใจโครงการ พัฒนาการศึกษาสำหรับโรงเรียนในเขตพื้นที่ ของมหาวิทยาลัยราชภัฏกําแพงเพชรและแนวทางการรับสมัครนักศึกษา ภาคปกติ ปีการศึกษา 2566 (จังหวัดกําแพงเพชร, จังหวัดพิจิตร, จังหวัดสุโขทัย และจังหวัดตาก) พร้อมทั้งชี้แจงวิธีการและเกณฑ์การคัดเลือก ระบบการรับนักศึกษาใหม่ และแนะนำหลักสูตรที่เปิดรับทั้ง 6 คณะ ประกอบด้วย คณะครุศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี คณะวิทยาการจัดการ คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม และคณะพยาบาลศาสตร์
คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม. (2565). ประชุมวางแผนและปฏิบัติการแนะแนวการศึกษาต่อของมหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร ประจำปีการศึกษา 2566. สืบค้น 27 กรกฎาคม 2567, จาก https://techno.kpru.ac.th/main/?page_id=89&lang=TH
ข้อมูลอื่น ๆ
สร้างเครือข่ายโรงเรียนและแนะแนวการศึกษาต่อ ปี 2568 ณ โรงเรียนชากังราววิทยา
เผยแพร่เมื่อ 19 มิถุนายน 2567