กิจกรรม สำนึกรักษ์ความเป็นไทย (ลอยกระทง)
ในวันที่ 28 - 29 พฤศจิกายน 2565 ทางมหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชรในมีการจัดกิจกรรม สำนึกรักษ์ความเป็นไทย (ลอยกระทง) โดยนักศึกษา คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรมชั้นปีที่ 1-4 ได้ทำการร่วมเดินขบวนกิจกรรมในครั้งนี้
ภายในงานประกอบด้วยกิจกรรมต่างๆมากมาย เช่น ประกวดกระทงของแต่ละคณะ ประกวดนางงาม กิจกรรมลอยกระทง ดูดอกไม้ไฟ และอื่นๆอีกมายมาย
คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม. (2565). กิจกรรม สำนึกรักษ์ความเป็นไทย (ลอยกระทง). สืบค้น 27 กรกฎาคม 2567, จาก https://techno.kpru.ac.th/main/?page_id=95&lang=TH
ข้อมูลอื่น ๆ
สร้างเครือข่ายโรงเรียนและแนะแนวการศึกษาต่อ ปี 2568 ณ โรงเรียนชากังราววิทยา
เผยแพร่เมื่อ 19 มิถุนายน 2567